Viên uống giầ̀m đau hạ sốt Kirkland Signature Naproxen Sodium 220mg với thành phần hoạt chất là 220 mg Naproxen Sodium và được sử dụng làm loại giầ̀m đau / hạ sốt cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên.
Kirkland Signature Naproxen Sodium Tablets USP, 220mg là một loại chống viêm không steroid (NSAID) và là một sản phẩm không chứa gluten với sức mạnh kéo dài 12 giờ.
Kirkland Signature Naproxen Sodium Tablets USP, 220 mg nên được dùng hiệu quả ở liều nhỏ thôi nhé.
Về giầ̀m đau:
NSAIDS
NSAIDS (loại chống viêm không steroid), giầ̀m đau bằng cách giảm sản xuất các chất giống như hormone (prostaglandin) gây đau.
Acetaminophen
Acetaminophen giầ̀m đau bằng cách nói chuyện, đàm phán với vùng não nhận tín hiệu đau.
Cơn đau
Cơ bắp, xương khớp là mục tiêu dễ bị các cơn đau tấn công. Đau mãn tính có thể bắt đầu từ một chấn thương hoặc bệnh tật, nhưng cũng có thể bắt nguồn từ bất cứ điều gì từ một tấm đệm xấu đến viêm khớp. Nó liên tục bắn ra các tín hiệu đau.
Cơn đau cấp tính hoạt động như một báo động chẳng hạn như bị ong đốt hoặc đốt ngón chân của bạn và có thể kéo dài vài phút hoặc lâu hơn.
Kiểm soát cơn đau:
Tập thể dục có thể giúp giầ̀m đau mãn tính vì nó giúp một người hoạt động nhiều hơn và giải phóng endorphin, chất ngăn chặn cơn đau tự nhiên của cơ thể.
Ngủ không đủ giấc có thể khiến cơn đau trở nên trầm trọng hơn hoặc cơn đau có thể ngăn cản một giấc ngủ ngon. Thực hành thói quen đi ngủ tốt bằng cách đi ngủ và thức dậy theo lịch trình đều đặn có thể hữu ích.
Những hành động gây mất tập trung tốt như chơi game, đọc sách hoặc trò chuyện với bạn bè cũng có thể giúp giầ̀m đau.
Thịt mỡ, rượu vang và pho mát có thể là những thực phẩm gây ra cơn đau ở một số người. Ghi nhật ký thực phẩm và loại bỏ một số loại thực phẩm có thể giúp xác định xem có đúng như vậy không.
Các hoạt động khác có thể giúp giầ̀m đau là yoga, rèn luyện sức mạnh và hít thở sâu.
Thành phần viên uống giầ̀m đau hạ sốt Kirkland Signature Naproxen Sodium
Hướng dẫn sử dụng viên uống giầ̀m đau hạ sốt Kirkland Signature Naproxen Sodium
Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên: Dùng 1 viên mỗi lần cách nhau 8-12 tiếng.
Liều dùng đầu tiên, nếu đau nhiều, bạn có thể dùng 2 viên một lần. Rồi sau 12 tiếng nếu triệu chứng vẫn còn thì bạn chỉ nên dùng 1 viên tiếp theo.
Cảnh báo:
Không dùng quá liều.
Không dùng quá 2 viên trong vòng 8-12 tiếng.
Không dùng quá 3 viên trong vòng 24 tiếng.
Trẻ em dưới 12 tuổi: Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
Sản phẩm là dạng viên uống nên bạn nên uống cùng với nước.
Lưu ý: Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh, hiệu quả sử dụng sản phẩm tùy thuộc cơ địa của từng người. Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn in trên bao bì sản phẩm trước khi sử dụng.